Dược sĩ Tuấn xin được giới thiệu một sản phẩm có tác dụng hạ sốt, giảm đau là thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ.
Bài viết dưới đây, Phòng khám Bác sĩ Dung xin giải đáp thắc mắc của nhiều người về thuốc Extra Strength Acetaminophen 500 mg của Mỹ. Xin mời các bạn cùng theo dõi chi tiết!
Thuốc tylenol 500mg của mỹ 325 viên là thuốc gì?

Thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ là sản phẩm được chỉ định bởi nhiều bác sĩ trong việc điều trị những những cơn đau khiến bệnh nhân khó chịu và không thể tiếp tục những hoạt động thường ngày cũng như công việc. Đó là lý do tại sao bệnh nhân cần đến thuốc hạ sốt Tylenol.
Thuốc Extra Strength Acetaminophen 500 mg của Mỹ là một sản phẩm của Mỹ được sản xuất để giảm đau và hạ sốt ở người lớn. Thành phần hoạt chất chính là Paracetamol 500mg nhằm giảm đau, hạ sốt hiệu quả nhưng không gây ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe người dùng.
Dạng bào chế | Viên nén |
Quy cách đóng gói | Hộp 325 viên |
Sản xuất | Mỹ (USA) |
Phân phối | Nhà thuốc Phòng khám Bác sĩ Dung |
Thành phần và tác dụng Tylenol 500 của Mỹ

Thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ có thành phần hoạt chất chính là Paracetamol 500mg.
Paracetamol hay còn gọi là acetaminophen là thuốc giảm đau, hạ sốt được sử dụng phổ biến nhất hiện nay. Nó có hiệu quả tương tự hoạt chất aspirin nhưng không có đặc tính chống viêm nên cũng gây ra ít tác dụng phụ hơn. Hoạt chất Paracetamol được tin cậy trên toàn cầu như một loại thuốc mua tự do.
Tá dụng của Tylenol 500
Thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ có tác dụng trong điều trị một số bệnh lý như:
- Tylenol là tên biệt dược của thuốc Paracetamol, là thành phần chính trong Tylenol. Paracetamol, còn được biết đến với tên thông thường là Paracetamol, là một loại thuốc giảm đau và hạ sốt nhẹ đến trung bình.
- Ngoài 2 công dụng chính kể trên, Paracetamol còn giúp người bệnh giải quyết các triệu chứng khác như đau cơ, đau đầu, đau lưng, viêm khớp, đau họng, đau răng, cảm cúm, sốt và cảm,…
- Đặc biệt trong các cơn đau, thuốc chỉ có tác dụng làm dịu cơn đau dữ dội Còn hạ sốt giúp hạ thân nhiệt trong trường hợp sốt có hại giúp người bệnh cảm thấy dễ chịu hơn.
- Tuy nhiên, thực tế là thuốc chỉ hỗ trợ điều trị triệu chứng sốt, không ảnh hưởng rõ rệt đến diễn biến của bệnh và đôi khi còn giấu bệnh.
Liều dùng và cách sử dụng của Tylenol Extra Strength 500mg 325 Caplets

- Thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ thích hợp cho người lớn và trẻ em >12 tuổi. Sản phẩm được sử dụng là an toàn cho những người được đề cập ở trên.
- Sử dụng 2 viên/lần và không dùng quá 6 viên/ngày. Lưu ý không nên uống quá sát liều, cứ 6 giờ uống một lần là đảm bảo. Bởi vì là thuốc giảm đau nên người bệnh không nên dùng quá lâu, không quá 10 ngày.
- Thuốc giảm đau giúp giảm nhanh các cơn đau, hạ sốt và ho. Nếu bạn đã sử dụng sản phẩm mà không có dấu hiệu thuyên giảm, hãy đến bệnh viện hoặc tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên khoa ngay lập tức. Không tự ý dùng thuốc nếu không có tác dụng giảm đau.
Cách bảo quản
- Bảo quản ở 20-25°C
- Tránh độ ẩm cao
Các dạng bào chế của Paracetamol bao gồm: viên nang, viên nén, viên sủi bọt, bột pha dung dịch, hỗn dịch,… Nếu bệnh nhân không uống được hoặc bị nôn có thể sử dụng các dạng thuốc đạn thay thế (thuốc đạn) hoặc truyền tĩnh mạch trực tiếp.
Liều dùng thuốc tylenol extra strength 500mg 325 caplets liều dùng được nhà sản xuất khuyến cáo hoặc bác sĩ, dược sĩ kê đơn như sau:
- Trẻ em: Liều lượng dựa trên cân nặng và tuổi của trẻ (thường là 10-15 mg/kg). Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu bạn sử dụng thuốc ở trẻ em dưới 2 tuổi;
- Người lớn: Uống khoảng 1-2 viên/lần (1 viên = 500 mg). Dùng mỗi liều mỗi 4-6 giờ khi cần thiết. Ở liều khuyến cáo trên, Paracetamol không có khả năng gây độc, nhưng nếu bệnh nhân dùng quá liều (ví dụ hơn 10 g), nó có thể gây ra các phản ứng như tổn thương gan dẫn đến tử vong.
Nếu bệnh nhân phát triển bất kỳ triệu chứng nào sau đây, hãy ngừng sử dụng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ ngay lập tức:
Sau khi uống Tylenol ba ngày mà bạn vẫn còn sốt hoặc sốt cao trên 39,5 độ C, sốt tái phát nhiều lần. Bởi đó có thể là dấu hiệu của một căn bệnh nguy hiểm cần kiểm soát và điều trị đúng cách: Đau đầu liên tục, phát ban, mẩn đỏ, buồn nôn, nôn, sưng phù,…
Sau khi uống thuốc 7 ngày (người lớn) và 5 ngày (trẻ em) mà bạn vẫn bị đau thì nên đi khám bác sĩ để tìm ra nguyên nhân chính xác của tình trạng này.
Các triệu chứng không cải thiện mà trở nên trầm trọng hơn hoặc xuất hiện các triệu chứng mới.
Trường hợp khi sử dụng thuốc quá liều?
Paracetamol có thể gây hại cho gan. Trong trường hợp quá liều, hãy tìm kiếm sự chăm sóc y tế ngay lập tức, ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu nào.
Thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ có tốt không?
Hiện nay, có nhiều thuốc được sản xuất trong nhóm thuốc hỗ trợ giảm đau, hạ sốt được bán phổ biến trên thị trường. Khi đó, thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ có ưu điểm gì để có thể cạnh tranh với những sản phẩm khác.
- Cung cấp 500mg Paracetamol giúp giảm đau nhẹ nhanh chóng và tạm thời và hạ sốt hiệu quả.
- Giúp giảm đau đầu nhẹ, lưng, người, răng, đau bụng kinh, sổ mũi, cảm sốt…
- Nắp gel có lỗ khoan laze giúp giải phóng hoạt chất nhanh chóng.
Tác dụng phụ của thuốc hạ sốt Tylenol
Khi sử dụng thuốc hạ sốt Tylenol, bệnh nhân có thể gặp các tác dụng không mong muốn sau:
- Triệu chứng buồn nôn và nôn
- Phát ban (mề đay hoặc mẩn đỏ). Nhưng đôi khi có thể nghiêm trọng hơn và kèm theo tổn thương niêm mạc và sốt
- Thận hư khi sử dụng lâu dài
- Thiếu máu, giảm tiểu cầu và số lượng bạch cầu
- Đau và phản ứng tại chỗ tiêm với Tylenol tiêm tĩnh mạch
- Phản ứng quá mẫn: hiếm khi phù mạch, phù thanh quản, sốc phản vệ.
Chống chỉ định của thuốc hạ sốt Tylenol
Chống chỉ định của thuốc hạ sốt Tylenol trong những trường hợp sau:
- Bệnh nhân quá mẫn với thành phần của thuốc
- Bệnh nhân thiếu hụt men G6PD
Mua thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ ở đâu? Giá bao nhiêu?
Hiện tại, thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ được bán trên thị trường có mức giá giao động từ 400.000-500.000vnđ.
Tuy nhiên, có khá nhiều sản phẩm bán trên thị trường rất dễ xuất hiện hàng nhái, hàng không đảm bảo chất lượng với giá bán khá rẻ. Bệnh nhân nên tìm hiểu kĩ thông tin thuốc trước khi quyết định mua thuốc. Bệnh nhân cũng có thể liên hệ với Dược sĩ Tuấn (084.502.9815) để được tư vấn kĩ trước khi đặt mua.
Dược sĩ Tuấn cam kết sản phẩm là chính hãng. Được bán với giá cả công khai, hợp lí và có nhiều ưu đãi cho khách hàng. Bệnh nhân có thể điện trực tiếp hoặc qua zalo/Hotline: 084.502.9815 để được tư vấn tận tình và hỗ trợ mua hàng nhanh nhất.
Lý do bạn lựa chọn mua thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ tại đây?
Bệnh nhân có thể tìm mua thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ tại các nhà thuốc trên khắp toàn quốc. Tuy nhiên, mỗi nhà thuốc sẽ bán với một mức giá khác nhau. Do đó, để tiết kiệm thời gian và tránh mua phải hàng giả thì bệnh nhân có thể đặt mua trực tiếp tại Dược sĩ Tuấn.
Lý do bệnh nhân nên lựa chọn đặt mua thuốc hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ tại Dược sĩ Tuấn:
- Phòng khám Bác sĩ Dung có nhiều năm hoạt động uy tín tại tỉnh Quảng Bình.
- Chính sách giá được kiểm soát chặt chẽ với mức ưu đãi trực tiếp đến bệnh nhân mà không qua đơn vị trung gian
- Giao hàng hoàn toàn miễn phí trên toàn quốc
- Hỗ trợ đổi trả hàng nếu không cảm thấy hài lòng
- Dược sỹ đại học hỗ trợ tư vấn 24/7.
Dược sĩ Tuấn cam kết đền bù gấp 10 lần giá trị của sản phẩm nếu bệnh nhân phát hiện hàng không như cam kết!
Tuấn –
Ok