Dược sĩ Tuấn xin được giới thiệu một sản phẩm có tác dụng giảm đau, kháng viêm, hạ sốt là thuốc Paracetamol 500mg Quảng Bình.
Bài viết dưới đây, Phòng khám Bác sĩ Dung xin giải đáp thắc mắc của nhiều người về thuốc Paracetamol Quảng Bình. Xin mời các bạn cùng theo dõi chi tiết!
Paracetamol 500mg Quảng Bình là thuốc gì?

Thuốc Paracetamol 500 mg Quảng Bình được được đóng gói với quy cách hộp 10 vỉ x 10 viên. Thuốc có thành phần hoạt chất chính là Paracetamol, do Công ty TNHH Dược phẩm Quảng Bình sản xuất với hàm lượng 500 mg.
Thuốc Paracetamol Quảng Bình có tác dụng giảm đau, hạ sốt được chỉ định trong một số trường hợp như: Sốt, nhức đầu, đau nửa đầu, cảm, cúm, viêm họng, đau nhức xương, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp.
Dạng bào chế | Viên nén |
Quy cách đóng gói | Hộp 10 vỉ x 10 viên |
Sản xuất | Công ty cổ phần dược phẩm Quảng Bình |
Phân phối | Phòng khám Bác sĩ Dung |
Thành phần và tác dụng của thuốc Paracetamol 500mg Quảng Bình
Paracetamol Quảng Bình có thành phần hoạt chất chính là Paracetamol 500mg.
Tác dụng của thuốc Paracetamol 500mg Quảng Bình
Thuốc có thể được sử dụng để điều trị một loạt các triệu chứng, bao gồm:
- Paracetamol được sử dụng để hạ sốt ở người mắc sốt nhẹ đến vừa
- Thuốc có thể giúp giảm đau và giảm triệu chứng đau đầu, bao gồm đau nửa đầu và nhức đầu
- Giúp giảm triệu chứng cảm lạnh và cúm như đau họng, mệt mỏi và đau cơ xương
- Nó có thể được sử dụng để giảm đau răng và đau họng
- Giúp giảm triệu chứng đau nhức xương và viêm khớp nhẹ
- Giảm triệu chứng đau ở các khớp nhẹ
- Giảm đau kinh nguyệt ở phụ nữ
Liều lượng và cách sử dụng của Paracetamol 500mg Quảng Bình
Thuốc này thường được sử dụng bằng đường uống. Hãy uống cách nhau ít nhất 4-6 giờ giữa mỗi lần uống. Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, dưới 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi được khuyến cáo uống 1-2 viên mỗi lần, với khoảng thời gian đưa thuốc từ 4-6 giờ một lần. Liều tối đa cho mỗi lần là 1g, và không nên vượt quá 4g trong 24 giờ.
- Trẻ em dưới 12 tuổi không nên sử dụng thuốc này, do dạng và hàm lượng của sản phẩm không phù hợp với liều lượng của trẻ em dưới 12 tuổi.
Lưu ý khi uống thuốc Paracetamol 500mg Quảng Bình
- Trong trường hợp suy thận nặng, khoảng cách giữa các liều nên kéo dài hơn (6-8 giờ).
- Hãy thận trọng khi sử dụng thuốc trong thời gian dài, đặc biệt ở bệnh nhân mắc suy thận hoặc suy gan và tránh vượt quá liều tối đa được khuyến cáo.
- Phụ nữ mang thai và đang cho con bú nên thận trọng khi sử dụng Paracetamol Quảng Bình.
- Người lái xe và vận hành máy móc có thể sử dụng Paracetamol 500mg Quảng Bình.
Trường hợp khi sử dụng thuốc quá liều?
- Quá liều thuốc có thể gây ra các vấn đề sức khỏe nghiêm trọng. Nếu bạn nghi ngờ mình đã sử dụng quá liều thuốc, bạn nên ngay lập tức tìm kiếm sự tư vấn và chăm sóc y tế từ một chuyên gia hoặc trung tâm cứu thương.
- Việc sử dụng N-acetylcysteine (NAC) hoặc các phương pháp khác để giảm hấp thu thuốc (như than hoạt tính) chỉ nên thực hiện theo hướng dẫn của bác sĩ hoặc chuyên gia y tế.
- Đừng tự ý sử dụng NAC hoặc bất kỳ loại thuốc nào mà không có sự hướng dẫn từ một chuyên gia y tế.
Trường hợp khi sử dụng quên 1 liều?
- Cố gắng uống liều đã quên càng sớm càng tốt sau khi nhớ ra, nhưng không nên dùng liều gấp đôi để bù lại.
- Nếu thời gian đến liều kế tiếp quá ngắn (ví dụ, ít hơn 4 giờ nếu đó là một loại thuốc dự phòng), hãy bỏ qua liều đã quên và tiếp tục theo lịch trình dùng thuốc thường ngày.
- Để tránh quên liều thuốc, bạn có thể sử dụng hẹn nhắc nhở bằng đồng hồ báo thức hoặc ứng dụng di động.
Paracetamol 500 Quapharco có tốt không?
Paracetamol 500 Quapharco có ưu điểm gì để có thể cạnh tranh với những sản phẩm khác.
Ưu điểm nổi bật của thuốc Paracetamol Quapharco
- Thuốc được sản xuất trong nước nên giá thành rẻ, hợp lý cho điều kiện kinh tế của người Việt Nam.
- Sản phẩm thuộc nhóm thuốc không kê đơn nên dễ mua, dễ bán và dễ sử dụng.
- Công ty Dược Quảng Bình với thuốc hiệu quen thuộc là Quapharco cực kì uy tín trong mắt người dân cũng như các nhà thuốc.
- Bào chế dưới dạng viên nén nên dễ dàng sử dụng.
Nhược điểm của thuốc Paracetamol Quapharco
- Sản phẩm có sinh khả dụng chưa cao nên khả năng hấp thu thuốc còn thấp.
- Phải sử dụng nhiều viên hơn các thương hiệu nổi tiếng trên toàn thế giới.
Tác dụng phụ của thuốc Paracetamol Quảng Bình
Thông tin về tác dụng phụ (ADR – Adverse Drug Reactions) của Paracetamol 500 mg Quảng Bình là quan trọng để bệnh nhân hoặc người dùng hiểu về những tác dụng không mong muốn có thể xảy ra khi sử dụng thuốc.
- Phát ban: Đây có thể là một biểu hiện của phản ứng dị ứng đối với thuốc.
- Các triệu chứng tiêu hóa không bình thường có thể xuất hiện sau khi sử dụng Paracetamol. Nếu buồn nôn hoặc nôn sau khi dùng thuốc, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Paracetamol cũng có thể ảnh hưởng đến hệ thống máu, dẫn đến rối loạn tạo máu hoặc thiếu máu.
- Sử dụng quá liều hoặc sử dụng lâu dài của Paracetamol có thể gây ra tổn thương cho thận và có thể dẫn đến độc tính lên thận.
Chống chỉ định của thuốc Paracetamol Quapharco
Chống chỉ định của thuốc Paracetamol Quảng Bình trong những trường hợp sau:
- Paracetamol nên được sử dụng cẩn thận hoặc không nên sử dụng trong trường hợp bệnh nhân có các vấn đề về tim, phổi, thận, gan hoặc trong trường hợp bệnh nhân đã từng mắc bệnh thiếu máu nhiều lần.
- Nếu bệnh nhân có tiền sử quá mẫn hoặc phản ứng dị ứng với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc, họ không nên sử dụng Paracetamol Quảng Bình.
- Bệnh nhân thiếu hụt G6PD (Glucose-6-Phosphate Dehydrogenase): G6PD là một enzym quan trọng trong hệ thống máu. Paracetamol có thể gây ra tác động phụ đối với bệnh nhân thiếu hụt G6PD. Do đó, Paracetamol không nên được sử dụng cho bệnh nhân có thiếu hụt G6PD.
Paracetamol 500mg Quảng Bình ở giá bao nhiêu? Mua ở đâu?
Hiện tại, Paracetamol 500mg Quapharco được bán trên thị trường có mức giá giao động từ 100000 – 150000vnđ.
Tuy nhiên, có khá nhiều sản phẩm bán trên thị trường rất dễ xuất hiện hàng nhái, hàng không đảm bảo chất lượng với giá bán khá rẻ. Bệnh nhân nên tìm hiểu kĩ thông tin thuốc trước khi quyết định mua thuốc. Bệnh nhân cũng có thể liên hệ với Dược sĩ Tuấn (084.502.9815) để được tư vấn kĩ trước khi đặt mua.
Dược sĩ Tuấn cam kết sản phẩm là chính hãng. Được bán với giá cả công khai, hợp lí và có nhiều ưu đãi cho khách hàng. Bệnh nhân có thể điện trực tiếp hoặc qua zalo/Hotline: 084.502.9815 để được tư vấn tận tình và hỗ trợ mua hàng nhanh nhất.
Lý do bạn lựa chọn mua Paracetamol Quảng Bình tại đây?

Bệnh nhân có thể tìm mua Paracetamol 500mg Quảng Bình tại các nhà thuốc trên khắp toàn quốc. Tuy nhiên, mỗi nhà thuốc sẽ bán với một mức giá khác nhau. Do đó, để tiết kiệm thời gian và tránh mua phải hàng giả thì bệnh nhân có thể đặt mua trực tiếp tại Dược sĩ Tuấn.
Lý do bệnh nhân nên lựa chọn đặt mua Paracetamol 500mg Quảng Bình tại Dược sĩ Tuấn:
- Phòng khám Bác sĩ Dung có nhiều năm hoạt động uy tín tại tỉnh Quảng Bình.
- Chính sách giá được kiểm soát chặt chẽ với mức ưu đãi trực tiếp đến bệnh nhân mà không qua đơn vị trung gian
- Giao hàng hoàn toàn miễn phí trên toàn quốc
- Hỗ trợ đổi trả hàng nếu không cảm thấy hài lòng
- Dược sỹ đại học hỗ trợ tư vấn 24/7.
Dược sĩ Tuấn cam kết đền bù gấp 10 lần giá trị của sản phẩm nếu bệnh nhân phát hiện hàng không như cam kết!
Dược sĩ –
Paracetamol 500mg Quảng Bình khá ok